Skólahúsnæðið á Djúpavogi sprungið: Útlit fyrir 100% fjölgun nemenda á aðeins sjö árum

djupivogur 280113 0018 webEndurskoða þarf húsnæðismál skólastofnana á Djúpavogi í ljósi mikillar fjölgar barna á staðnum. Útlit er fyrir að nemendafjöldi grunnskólans aukist um 30% á næstu þremur árum. Leigt var auka húsnæði undir leikskólann til að hægt væri að rúma alla nemendur þar í vetur.

Nemendur í grunnskóla staðarins eru 63 í vetur en voru 40 haustið 2009. Um og yfir 10 krakkar eru í þeim árgöngum sem væntanlegir eru inn í skólann næstu þrjú ár. Þeir bekkir eru tvisvar eða þrisvar sinnum stærri en þeir árgangar sem útskrifast.

Því er útlit fyrir að haustið 2016 verði 80 nemendur í skólanum haustið 2016 sem þýðir 100% fjölgun á sjö árum.

Í bréfi sem skólastjóri Halldóra Dröfn Hafþórsdóttir, skólastjóri grunn-, leik- og tónskólanna á Djúpavogi sendi sveitastjórn fyrir skemmstu kemur fram að ekki hafi verið hægt að sinna lögbundinni kennslu allra kennslugreina í grunnskólanum síðustu ár vegna húsnæðisskorts.

Heimilisfræði og tónlist í leiguhúsnæði

Skólinn starfar í fjórum húsum í dag. Flestar námsgreinar eru kenndar í aðalhúsnæðinu en íþróttir í íþróttamiðstöðinni, smíði í búningsherbergjum gömlu sundlaugarinnar og heimilisfræði í leiguhúsnæði í því húsi þar sem heimavist skólans var áður.

Leigusalinn, sem starfar í ferðaþjónustu, hefur hins vegar þurft salinn um miðjan maí og því hafa nemendur misst úr 2-3 vikur í kennslunni sem reynt hefur verið að bæta upp með bóklegu námi.

Sömu sögu er að segja um tónskólann en bent er á að sífelldur frágangur og geymsla á hljóðfærum skólans fari illa með þau.

Halldóra lýsir í bréfinu þeirri skoðun sinni að best sé að byggja nýja kennsluálmu við grunnskólann þar sem kennsla í smíðum, heimilisfræði og tónlist rúmist. Að auki þurfi að huga að húsnæðismálum bókasafna staðarins.

Leigt undir leikskólann líka

Frá haustinu 2011 hefur grunnskólinn aðeins starfað í 170 daga í stað 180 eins og lög gera ráð fyrir. Kennsludagarnir hafa hins vegar verið lengdir þannig að nemendur fái lögbundinn fjölda kennslustunda.

Á leikskólanum Bjarkatúni eru í vetur 49 börn. Skólinn rúmar í mesta lagi 40 börn og því var húsnæði leigt í vetur til að rúma öll börnin. Útlit er fyrir fækkun á næstu árum en þær tölur byggjast á spám.

Sveitarstjórn Djúpavogshrepps samþykkti í fundi sínum í síðustu viku að skila starfshóp sem greini stöðu og þörf Djúpavogsskóla í húsnæðismálum. Niðurstöðu og tillögum sínum á hópurinn að skila eigi síðar en í mars 2014.

Þessi síða notar vafrakökur (e. cookies) til þess að upplifun þín af henni sé sem best og til þess að hjálpa okkur að veita þér sem besta þjónustu.

Demo

Markmið Austurfréttar er að byggja upp vef sem tengir saman Austfirðinga, sama hvar þeir eru niðurkomnir og flytja fréttir úr þeirra samfélagi.

Samfélagsmiðlar

Þessi síða notar vafrakökur (e. cookies) til þess að upplifun þín af henni sé sem best og til þess að hjálpa okkur að veita þér sem besta þjónustu.